English 3 DLP
English 3 DLP
English 3 DLP
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon XII
West Tacurong Cluster
PAARALANG SENTRAL NG NEW ISABELA
I. OJBECTIVES
A. Content Standards Listening Comprehension/LC
B. Performance Standards Demonstrate critical understanding and information expository text.
C. Learning Determine whether the story if realistic or fantasy.
Competencies/Objectives
CODE EN3LC-IIIg-h-3.15
II. CONTENT Realistic or Fantasy
A. References
1. Teacher’s Guide pages CG p.44 of 170
2. Learner’s Material pages
3. Additional Resources
B. Other Learning Resources laptop, TV, cartolina, glue, pictures
III. PROCEDURE
A. Reviewing previous Lesson or Review of the previous lesson.
Presenting new Lesson
B. Establishing a purpose for the What is realistic or fantasy?
lesson
C. Presenting examples/instances Giving examples of real and fantasy stories and determine whether it is a real or fantasy.
of the new lesson
D. Discussing new concepts and Reading the story of “Mateo’s Favorite Clothes” and “Super RR”.
practicing new skills. #1
E. Discussing new concepts and 1. Who are the characters in the story of Mateo’s favorite clothes and in the story of Super
practicing new skills. #2 RR?
2. Why did Mateo’s mother get his old clothes from the cabinet?
3. What did Super RR see?
F. Developing Mastery Determine whether the sentence is realistic or fantasy.
1. The chirping of birds signals the start of a new day as the sun rises in the sky.
2. The enchanted forest is alive with magic, as the trees whisper secrets to each other.
3. The fairy godmother granted the princess three wishes to make her dreams come true.
4. BJ celebrated his 9th birthday last week.
5. The sound of raindrops hitting the rooftop creates a soothing melody.
G. Finding Practical application of Group Work
concepts and skills in daily The pupils will be divided into four (4) groups. The pupils will identify the pictures if these
living are real or fantasy.
H. Making Generalizations and How do you know the text or story is realistic or fantasy?
abstraction about the Lesson.
I. Evaluating Learning Iguhit ang masayang mukha kung wastong pangangasiwa sa likas na yaman ang
ipinapahiwatig ng pangungusap at malungkot na mukha kung hindi wasto.
___ 1. Ang basura ay itinataponsa kanal, sapa, ilog, at dagat.
___ 2. Gumagamit ng maliit na butas ng lambat sa panghuhuli ng isda.
___ 3. Nagtatanim muli bilang pamalit sa mga pinutol na puno.
___ 4. Nagwawalis ng bakuran at kapaligiran upang manatili ilong malinis.
___ 5. Pagsusunog ng kagubatan upang gawing mga taniman.
J. Additional Activities for Cut at least 5 pictures of real and fantasy.
Application or Remediation
Prepared by:
CAROLINE N. ORDOÑA
Student-Intern
Reviewed by:
MYRA G. HEYRES, T-III
Cooperating Teacher
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon XII
West Tacurong Cluster
PAARALANG SENTRAL NG NEW ISABELA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pagunawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng
kinabibilangang rehiyon
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag nang may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng mga
lalawigan sa kinabibilangang rehiyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga kaugalian, paniniwala, at tradisyon ng mga lalawigan sa sariling
rehiyon.
CODE AP3PKK-IIIh-9
II. NILALAMAN Wasto at Di-Wastong Pangangasiwa ng Likas na Yaman ng Sariling Lalawigan at Rehiyon
A. Sanggunian
1. Mga Pahina na Gabay ng Guro
2. Mga Pahina ng Kagamitang LM.p.121-130
Pang-mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Pagtalakay sa nakaraang aralin.
pagsisimula sa bagong aralin Pagbibigay ng halimbawa ng sakuna/kalamidad.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Isulat ang Tama kung ito ay mabuting gawain at Mali naman kung hindi.
1. Pagtapon ng basura kung saan-saan.
2. Pagpapalit ng pananim upang makatulong sa pagpapanatili ng pagiging mataba ng lupa.
3. Paghuhukay upang magmina ng walang pahintulot ng pamahalaan.
4. Pagbawas sa paggamit ng plastik.
5. Pagpapanatili ng kalinisan sa paligid lalo na sa mga lugar na dinarayo ng mga turista.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Paano nakatutulong ang wastong panangasiwa ng likas na yaman sa pag-unlad ng
sa bagong aralin ating bansa?
Bakit mahalaga ang wastong pangangasiwa ng mga likas na yaman sa pag-unlad ng
ating bansa?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang kahalagahan ng mga likas na yaman sa tao?
Ano ang mangyayari kung hindi mapapangasiwaan nang wasto ang mga likas na
yaman?
Ano ang dapat gawin ng mamamayan sa isang lalawigan o rehiyon upang
mapangasiwaan nang wasto ang kanilang mga likas na yaman?
G. Paglalapit ng aralin sa pang- Ano-ano ang naisip ninyong mga gawain ng isang matalinong pangangasiwa ng likas na
araw-araw na buhay yaman? Punan ang cluster map ng hinihinging impormasyon. Isulat ang sagot ng pangkat
sa sagutang papel.
1.
Matalinong
2. Pangagasiwa ng 3.
Likas na Yaman
4.
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang masayang mukha kung wastong pangangasiwa sa likas na yaman ang
ipinapahiwatig ng pangungusap at malungkot na mukha kung hindi wasto.
___ 1. Ang basura ay itinataponsa kanal, sapa, ilog, at dagat.
___ 2. Gumagamit ng maliit na butas ng lambat sa panghuhuli ng isda.
___ 3. Nagtatanim muli bilang pamalit sa mga pinutol na puno.
___ 4. Nagwawalis ng bakuran at kapaligiran upang manatili ilong malinis.
___ 5. Pagsusunog ng kagubatan upang gawing mga taniman.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation