I. Layunin: Subtasks: A

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 12

GRADES 1 to 12 Sta.

Peregrina Elementary School Baitang/ 6


Paaralan
DAILY LESSON PLAN Antas
(Pang-araw-araw na Guro Sherly D. Torio Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Oktubre 7-11, 2024 Markahan II, WEEK 2

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong
Pangnilalaman Amerikano at ng pananakop ng mga Hapon at ang pagpupunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng
kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon at estado.
Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto,dahilan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong
Pamantayan sa Amerikano
Pagganap at ng pananakop ng mga Hapon at ang pagmamalaki sa kontribusyon ng pagpupunyagi ng mga Pilipino namakamit ang ganap na kalayaan
tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon at estado
Naipaliliwanag ang mga pagsusumikap ng mga Pilipino tungo sa pagtatatag ng nagsasariling pamahalaan.
Mga Kasanayan sa Subtasks:
Pagkatuto (Isulat a. Naibibigay ang mahahalagang batas na naisagawa ng Asamblea ng Pilipinas at ang naging pagsalungat ng mga Amerikano sa pagsisikap
ang code ng bawat ng mga Pilipino na makapagsarili
kasanayan) b. Natutukoy ang itinadhana ng Batas Jones 1916 tungo sa pagsasarili ng Pilipinas
c. Naipaliliwanag ang mga pagsusumikap ng mga Pilipino tungo sa pagtatatag ng nagsasariling pamahalaan

d. Naiisa -isa ang mga misyong pangkalayaan na pinadala ng Pilipinas sa


Estados Unidos;
e. Matutukoy ang mahahalagang probisyon ng Batas Hare-Hawes-Cutting
at Batas Tydings-McDuffie tungo sa pagsasarili
f Masusuri ang tunggaliang namagitan sa mga lider na Pilipino tulad
nina Osmeña at Quezon.

II. NILALAMAN
KAGAMITANG
PANTURO
A. Paksa - Mahahalagang batas na Batas Jones 1916 tungo -Misyong pangkalayaan na Batas Hare-Hawes- Nagagawa ang unang
naisagawa ng Asamblea ng sa pagsasarili ng Pilipinas pinadala ng Pilipinas sa Cutting at Batas Tydings- Performance Task
Pilipinas at ang naging Estados Unidos McDuffie tungo sa (Gawaing Pagganap) ng
pagsalungat ng mga Pagsusumikap ng mga pagsasari Ikatlong Markahan
Amerikano sa pagsisikap ng Pilipino tungo sa Tunggaliang namagitan
mga Pilipino na makapagsarili pagtatatag ng sa mga lider na Pilipino
nagsasariling tulad nina Osmeña at
pamahalaan Quezon.

B. https://www.google.com/ https://www.google.com/ https://


Sanggunian https://www.youtube.com/ search? search? www.youtube.com/
watch?app=desktop&v=- client=opera&q=youtube client=opera&q=misyon+a watch?v=lto5YMJ5KdA
6urAIHivMU +batas+Jones+Grade+6 t+batas+pangkalayaan+yo
+Quarter+2&sourceid=o utube&sourceid=opera&ie
pera&ie=UTF-8&oe=UTF- =UTF-8&oe=UTF-
8#fpstate=ive&vld=cid:c 8#fpstate=ive&vld=cid:33
2e3a68e,vid:yfle7l8OEI4, 940d83,vid:BH7u_O2wn-
st:0 k,st:0

C. Kagamitan Laptop, Online Game Laptop, Online Game Laptop, Online Game Laptop, Online Game
Application Software, Application Software, Application Software, Application Software,
Powerpoint Presentations Powerpoint Presentations Powerpoint Presentations Powerpoint Presentations
Slides, manila paper, printed Slides, manila paper, Slides, manila paper, Slides, manila paper,
supplementary materials printed supplementary printed supplementary printed supplementary
materials materials materials
III. PAMAMARAAN 4As (ACTIVITY, ANALYSIS, ABSTRACTION, AND APPLICATION)
A. Balik-aral sa RIGHT LEFT GAME Panuto: Ipakita ang stick Panuto: Basahin at suriin BALITAAN SUMMATIVE TEST NO.
nakaraang (Ang mga mag aaral ay na may salitang FACT ang mga sumusunod na Pang isahang Gawain 1
aralin at/o hahanay sa likuran, Ibibigay kung tama ang isinasaad pangungusap. Ibigay ang Panuto: Pagkakaroon ng
pagsisimula ng ng guro ng tanong. Kapag ng pangungusap at angkop na sagot gamit ang balitaan tungkol sa
bagong aralin ang tamang sagot ay nasa BLUFF kung mali . show me card Misyong pangkalayaan na
gawing kanan, ang mag aaral 1. Anong A ng Pilipinas pinadala ng Pilipinas sa
ay tatapat sa gawing kanano ___1. Ang Batas ng na binuo ng mga Pilipinong Estados Unidos;
RIGHT, kapag ang tamang Pilipinas 1902 o Batas nakiisa sa pamahalaang Magkakaroon ng
sagot ay nasa gawing kaliwa , Cooper ay nagtatadhana sibil habang ihinahanda paglalahad ang bawat
ang mag aaral ay tatapat sa ng pagpapadala sa ang mga Pilipino sa pangkat ng kaalaman sa
gawing kaliwa o LEFT Estados Unidos ng pagsasarili at pagiging nakaraang aralin
Ang mag-aaral na mamamali dalawang residenteng malaya?
ng sagot ay hindi na kasali sa komisyonado. 2. Anong J ang batas
laro. ___2. Ang Asamblea ng ang nagtandhana ng
Pilipinas ay biinubuo ng pagkakaloob ng
1. Anong komisyon ang mga Amerikanong kapangyarihang
naglalayong mapaunlad ang nakikiisa sa Pamahalaang pambatasan sa dalawang
kabuhayan ng mga Pilipino at Sibil na itinataguyod ng kapulungan?
maituro ang wikang Ingles sa Amerikano 3. Anong S ang batas
mga paaralan? ___3. Ang Batas Gabaldon na nagpaparusa sa
LEFT RIGHT 1907 ay naglaan ng 1 sinumang may pahayag at
milyong piso sa sumulat ng anuman laban
Komisyong Komisyo pagpapatayo ng sa pamahalaan ng Estados
Schurman ng Taft paaralang pampubliko. Unidos?
___4. Ang Batas bilang 4. Anong N ang
2. Anong komisyon ang 1870 ay batas na partidong naglayon na
naglalayong maipatupad ang nagbigay daan sa magkaroon ng agarang
minungkahi ng unang pagtatatag sa kalayaan at makapagsarili
komisyon? Unibersidad ng Pilipinas. ang bansa?
___5. Ang pagkakaroon 5. Anong D ang
Komisyong Komisyo ng batas tungkol sa partidong pinamunuan nina
Schurman ng Taft patubig at bangkong Claro N Recto, Pio
pangsakahan ay batas na Valenzuela at Jose
naipatupad sa ilalim ng Alejandrino ?
Asamblea ng Pilipinas.
3. Anong wika ang
ginamit sa pagtuturo sa mga
paaralan sa panahong
Amerikano?

4. Anong Komisyon ang


naglalaan ng P2 Milyon para
sa paggawa ng mga tulay at
daan?

5. Anong komisyon ang


itinatag upang magsiyasat at
mag ulat sa kalagayan ng
Pilipinas?

Pag awit ng Araling SURILARAWAN BUOSALITA


B. Paghahabi ng Panlipunan Yell AP Jingle BALITAAN (Ang paksa ay Panuto: Buuin ang mga
layunin sa aralin ibinigay sa mga mag- Buuin ang puzzle ng salita sa ibaba na may
https://www.youtube.com/ aaral bago ang araw ng dalawang larawan kaugnayan sa bagong
watch?v=PpdhLUr6a04 talakayan)
aralin
Suriin ang bawat larawan.
Tungkol saan ang ating (UNANG HIRIT) Paghambingin ang mga ito 1.
inawit?
Magkaroon ng balitaan
Paano nating maiuugnayan tungkol sa nakalap na
ng awit sa ating aralin? impormasyon tungkol sa
Batas Jones.
Ang bawat mag-aaral ay
maglalahad ng Kilala nyo ba ang mga
kaalamang nakalap na nabuo sa mga larawan?
hinango sa ibat ibang Ano-ano ang mga
learning resources. naiambag nila sa ating
(Youtube, Batayang aklat bansa?
etc) Paano sila nakatulong sa
pag-unlad ng ating bansa?

C. Pag-uugnay ng Pangkatang Gawain VIDEO CLIP VIDEO CLIP VIDEO CLIP


mga halimbawa Paunahan sa pagbuo ng salita PRESENTATION- PRESENTATION- PRESENTATION-
sa bagong aralin gamit ang mga letra sa loob Paglalahad ng aralin Paglalahad ng Aralin gamit Hatiin ang klase sa apat
ng bawat kahon gamit ang video ang video presentation na pangkat. Ang bawat
presentation tungkol sa tungkol sa araling Misyon grupo ay sabay-sabay na
A L M S E A A B Batas Jones at Batas Pangkalayaan manonood sa
isang video clip
https://www.google.com/ https://www.google.com/ patungkol sa Batas Hare-
Ano ang nabuong salita gamit search? search? Hawes-Cutting
ang jumbled letters? client=opera&q=youtube client=opera&q=misyon+a at Batas Tydings-
+batas+Jones+Grade+6 t+batas+pangkalayaan+yo McDuffie tungo sa
VIDEO CLIP +Quarter+2&sourceid=o utube&sourceid=opera&ie pagsasarili
PRESENTATION- pera&ie=UTF-8&oe=UTF- =UTF-8&oe=UTF-
8#fpstate=ive&vld=cid:c 8#fpstate=ive&vld=cid:33 https://
Pagbibigay ng pamprosesong 2e3a68e,vid:yfle7l8OEI4, 940d83,vid:BH7u_O2wn- www.youtube.com/
tanong na may kaugnayan sa st:0 k,st:0 watch?v=lto5YMJ5KdA
video clip
Matapos panoorin,
Pagbibigay ng panuntunan sa Mga gabay na tanong Mga gabay na tanong: bibigyan ang bawat
panonood ng video clip 1. Ano ano ang mga pangkat ng oras para
presentation 1. Ano ang layunin Misyong Pangkalayaan ang sagutan ang mga
ng Batas Jones? ipinadala sa Estados katanungang ibibigay ng
Magpapanood ang guro ng 2. Paano napagtibay Unidos? guro.
video clip tungkol sa Ang ang batas Jones sa 2. Sino-sino ang mga Hayaang isulat ng mga
Asamblea ng Pilipinas Pilipinas? naging pinuno ito ang kanilang sagot sa
3. Paano ito ng Misyong Pangkalayaan ? manila paper.
https://www.youtube.com/ nakatulong upang
watch?app=desktop&v=- magkaroon ng pag-asa Tanong:
6urAIHivMU ang mga Pilipino na 1. Ano ang layunin
makamit ang ninanais na ng Batas Hare-Hawes-
Mga Gabay na tanong: kalayaan? Cutting ?
1. Ano-ano ang mga 2. Ano ano ang mga
mahahalagang impormasyon itinakda sa batas na ito?
ang nakapaloob sa Batas ng 3. Ano ang layunin
Pilipinas 1902? ng Batas Tydings-
2. Ano-ano ang mga McDuffie tungo sa
nagawang batas sa ilalim ng pagsasarili?
Asamblea ng Pilipinas? 4. Ano-ano naman
3. Paano ito nakatulong ang itinakda sa batas na
sa mga Pilipino noon? ito?
5. Paano nagkaroon ng
tunggalian ang mga
Pilipino noon?

D. Pagtatalakay ng FISH BOWL ACTIVITY Buzz Group Discussion Inside Outside Circle
bagong konsepto PANG-ISAHANG GAWAIN Hahatiin ang klase sa apat Papangkatin ang klase sa
at paglalahad ng Pagbibigay ng na pangkat. Bawat pangkat apat na learning
bagong PASS THE BALL GAME panuntunan sa ay bibigyan ng sticky notes barkadas na bubuo sa
kasanayan #1 pagsasagawa ng gawain. upang dito isulat ang inside outside activity at
Batay sa napanood na video Ang bawat mag-aaral ay kanilang natutunan mula sa tatalakay sa patakarang
presentation, ang mag-aaral bubunot ng tanong sa video clip tungkol sa Mga “Parity Rights” at ang
ay magpapasa ng bola sa loob ng fish bowl, Misyon at Batas ugnayang kalakalan ng
katabi at sasabayan ng saliw sasagutin ang tanong Pangkalayaan Pilipinas sa Estados
ng awiting Araling Panlipunan batay sa impormasyong Hayaang idikit sa Unidos.
Yell AP Jingle , kapag huminto naunawaan mula sa information chart ang
ang awit, hihinto din ang video clip tungkol sa sagot ng mga mag- aaral. Ang mga kabilang sa
pagpasa ng bola, ang mag- Batas Jones. (May nakahandang Info inside circle ay bibigyan
aaral na may huling hawak ng strips) ng paksang kanilang
bola ang siyang sasagot ng (May nakahandang strips tatalakayin habang ang
sagot. ng impormasyon INFORMATION CHART mga mag-aaral naman sa
Pan Pan Pan Pan outside circle ay
Pagtatanong sa mga mag- gkat gkat gkat gka makikinig sa talakayan.
aaral ng mga importanteng 1 2 3 t4 Maaaring magtanong ang
impormasyon na naunawaan mga bata sa outside
kaugnay ng paglalahad ng Bun circle.
aralin tungkol sa Batas ng Fish Bowl Tao Pinu Lay ga
Pilipinas o Batas Cooper. n no unin Magmamasid ang guro sa
talakayan at
Pagtatanong sa mga mag magwawasto at
aaral ng mahahalagang batas
magpapalawig sa
na naisagawa ng Asamblea
ng Pilipinas paksang tatalakayin.

Bibigyan ang mga mag-aaral


ng oras para mag isip ng
sagot isipin ang kanilang
kasagutan
E. Pagtatalakay ng PANGKATANG GAWAIN PANGKATANG GAWAIN Talk Show Time Pangkatang Gawain
bagong konsepto
at paglalahad ng Pagbibigay ng mga mag-aaral Fishbone Graphic Bibigyan ng pagkakataon Semantic Web
bagong tungkol sa panuntunan sa Organizer ang bawat pangkat na Organizer
kasanayan #2 pagkakaroon ng pangkatang Sa pamamagitan ng ibahagi ang kanilang
gawain. fishbone organizer, naipong impormasyon sa Pangkat 1: Buuin ang
talakayin ang mga information chart sa semantic web sa
Ang bawat pangkat ay mahahalagang pamamagitan ng pamamagitan ng
bibigyan ng kaganapan sa ilalim ng estratehiyang talk show. paglagay sa mga kahon
gawain gamit ang activity Batas Jones Bigyan ng pagkakataon ang ng itinakda ng Batas
card mga mag aaral na Hare-Hawes-Cutting
makakalap ng
impormasyon gamit ang Pangkat 2 : Buuin ang
Ang bawat pangkat ay ibat ibang learning semantic web sa
sasagutin ang hinihingi sa resources bago ang araw pamamagitan ng
activity card gamit ang ng talakayan) paglagay sa mga kahon
graphic organizer ng itinakda ng Batas
Pumili ng Misyong Tydings McDuffie
Unang Pangkat : Pangkalayaan mula sa
paksang tinalakay. Ibahagi
Station 1: Magtala ng sa klase ang kaalamang
mahahalagang naganap sa naunawaan mula rito
Pilipinas sa ilalim ng Batas ng
Pilipinas 1902 o Batas Cooper
(Mga strips ng mga
mahahalagang kaganapang
ng Batas Cooper)

Station 2: Magtala ng mga


nagawang batas sa ilalim ng
Asamblea ng Pilipinas
(Pagsusunod ng mga
pangyayari)

Station 3: Magtala ng mga


napawalang bisang batas
dahil sa pagsasalungatan ng
mga mambabatas na Pilipino
at Amerikano.
(Pagwawasto ng mga angkop
na pangyayari)

Paglalahad ang bawat lider


pangkat ng mga nalikom na
impormasyon ukol sa paksa.

(Pagsusunod ng mga
pangyayari
F. Paglinang sa PANGKATANG GAWAIN Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
Kabihasaan Exchange of Views Papangkatin ng guro ang
(Tungo sa Pangkat 1: Paggawa ng Gamit ang Task Card, ang Session mga mag-aaral sa apat
Formative sanaysay tungkol sa mga bawat pangkat ay na pangkat at ang bawat
Assessment) kahalagahan ng batas ng magsasagawa ng Hayaang magkaroon ang grupo ay maglalahad ng
Pilipinas 1902 o Batas Cooper nakaatang na gawain mga mag-aaral ng kanilang natutuhan
sa pagsusumikap ng mga batay sa mabubunot ng malayang pagbibigay ng tungkol sa Batas Hare-
Pilipino tungo sa pagtatatag lider ng bawat grupo. saloobin ukol sa paksang Hawes-Cutting
ng Nagsasariling Pamahalaan Paano nagsumikap ang ibibigay ng guro. Pangkat 1- Jingle
mga Pilipino tungo sa Pangkat 2- Slogan
Pangkat 2: Pagsulat ng pagtatatag ng Pumili ng Misyong
maikling tula tungkol sa mga nagsasariling Pangkalayaan gamit ang Batas Tydings McDuffie
nagawang batas sa ilalim ng pamahalaan? Venn Diagram. Itala ang Pangkat 3- Pagtula
Asamblea ng Pilipinas pinuno, layunin at naging Pangkat 4- Pagbabalita
Pangkat 1: Pagbabalita bunga nito.
Pangkat 3: Pagsulat ng sanhi Pangkat 2: Duladulaan
at bunga pagsasalungatan ng Pangkat 3: Spoken
mambabatas na Amerikano at Poetry
Pilipino
Kolaboratibong bubuo
ang bawat grupo ng mga
ideya kung paano
isasagawa ang
nakaatang na gawain
Magtatalaga ang bawat
pangkat ng lider at
tagapagsalita na
magpapaliwanag ng Venn Diagram
kanilang output.

G. Paglalapat ng Tanong: Tanong: Tanong: Tanong:


aralin sa pang- Bilang isang mag-aaral,
araw-araw na Bilang mag-aaral, anong Bilang mag-aaral, paano paano mo maiuugnay
buhay katangiang Pilipino ang mo maisasabuhay ang Bilang mag-aaral, aling ang tunggalian ng pinuno
hinangaan mo sa mga kaalaman sa misyon ang maaari mong noon sa kasalukuyang
Pilipinong naging bahagi ng pagsusumikap ng mga gawin sa iyong simpleng panahon
pagsusumikap tungo sa Pilipino na magkaroon ng pamamaraan sa gamit ang mentimeter
pagtatatag ng nagsasariling hangaring makapagtatag kasalukuyang panahon?
pamahalaan. Bakit? ng sariling pamahalaan?

H. Paglalahat ng Tanong : Tanong: Tanong: Tanong:


Aralin Ano -anong mga nagawang Ano -ano ang mga misyong Ano-ano ang mga
batas sa ilalim ng Asamblea Ano ang mga itinakda ng pangkalayaan ang nakapaloob sa Batas
ng Pilipinas? Batas Jones? tinalakay sa ating aralin? Hare-Hawes-Cutting?
Paano nagkaroon ng Ano ano ang mga Batas Tydings McDuffie?
salugnatan ang mambabatas mahahalagang naidulot Ano-ano ang mga naging Paano nagkaroon ng
na Pilipino at Amerikano? ng batas Jones sa bunga ng mga ito? tunggalian ang mga lider
Paano ito nakatulong sa mga Pilipinas? na Pilipino noon?
Pilipino? Paano nagsumikap ang
mga Pilipino sa hangaring
magkaroon ng sariling
pamahalaan?
I. Pagtataya ng Panuto:Basahin at suriing Panuto: Sumulat ng Panuto: Tukuyin ang Panuto: Bumuo ng
Aralin mabuti ang bawat maikling sanaysay kung misyong pangkalayaan na sanaysay tungkol sa
pangungusap upang maibigay paano tinutukoy sa bawat konsepto ng tunggalian
ang mahahalagang nagsumikap ang mga pangungusap. Piliin ang ng mga lider na Pilipino
pangyayari sa panahon ng Pilipino tungo sa sagot sa loob ng kahon. tulad
Asamblea ng Pilipinas pagtatatag ng Isulat ang letra ng sagot sa nina Osmeña at Quezon.
nagsasariling patlang. Itala ito sa sagutang
1. Ang Asamblea na pamahalaan papel
nagbigay ng pagkakataon sa ____1. Tumanggi si
mga Pilipinong makisali sa Pangulong Calvin Coolidge
pamamalakad sa at sinabing hindi
pamahalaan. makabubuti sa Pilipinas
(Asamblea ng Pilipinas, ang
Asamblea ng Estados Unidos) humiwalay sa Estados
2. Sa ilalim ng batas na ito Unidos.
naitatag ang Unibersidad ng ____2. Dinala sa Pilipinas
Pilipinas. ang Batas HareHawes-
(Batas Gabaldon 1907, Cutting (Kinatawan Butler
Batas bilang 1870) Hare, Senador Harry B.
3. Nahalal bilang Ispiker ng Hawes at Senador Bronson
Mababang Kapulungan. Cutting)
(Manuel L. Quezon, ____3. Napagtibay ang
Sergio Osmeña, Sr.) Batas Tydings-Mc Duffie
4. Nagtakda ng pagtatag ng bilang pagbibigay ng
Asamblea ng Pilipinas bilang atayan sa
Mababang kalayaan ng bansa.
Kapulungan na kakatawan sa ____4. Tinanggihan ng
mga Pilipino bilang mga Republikano sa
tagapagbatas. Kongreso at ipinagpaliban
(Batas Jones, ang pagbibigay ng
Batas Cooper) Kalayaan
5. Ang Batas ng Pilipinas 1902 ____5. Nabigo dahil ayon
ay kilala rin sa tawag kay Pangulong Warren G.
(Philippine Autonomy Act, Harding ay hindi pa
Batas Cooper) napapanahon.
J. Karagdagang Magtala ng 5 kabutihang Sumulat ng isang diary sa Magbigay ng kahalagahan Isulat sa iyong reflection
gawain para sa naidulot ng pagkakaroon ng kaalamang natutunan ng pagkakaroon ng journal ang natutunang
takdang-aralin at Asamblea ng Pilipinas noong tungkol sa Batas Jones at Misyong Pangkalayaan sa pagpapahalaga sa
remediation panahon ng Amerikano paghahangad ng mga ating bansa .pagkakaroon ng
Magsaliksik tungkol sa Batas Pilipino na magkaroon ng tunggalian ng mga
Jones sariling pamahalaan Pilipinong lider noon.
IV. Mga
Tala
V.
Pagninilay

A. No. of
learners who
earned 80% on ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-aaral
this formative ___ bilang ng mag-aaral na na nakakuha ng 80% ___ bilang ng mag-aaral na na nakakuha ng 80% ___ bilang ng mag-aaral na
assessment nakakuha ng 80% pataas pataas nakakuha ng 80% pataas pataas nakakuha ng 80% pataas
B. No. of ___ bilang ng mga mag-aaral ___ bilang ng mga mag- ___ bilang ng mga mag- ___ bilang ng mga mag- ___ bilang ng mga mag-
learners who na nangangailangan pa ng aaral na nangangailangan aaral na nangangailangan aaral na nangangailangan aaral na nangangailangan
require karagdagang pagsasanay o pa ng karagdagang pa ng karagdagang pa ng karagdagang pa ng karagdagang
additional gawain para sa remediation pagsasanay o gawain pagsasanay o gawain para pagsasanay o gawain pagsasanay o gawain para
activities for para sa remediation sa remediation para sa remediation sa remediation
remediation
C. Did the ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
remedial lessons ____ bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral
work? nakaunawa sa aralin na nakaunawa sa aralin na nakaunawa sa aralin na nakaunawa sa aralin na nakaunawa sa aralin
No. of learners
who have caught
up the lesson
D. No. of ___bilang ng mag-aaral na ___bilang ng mag-aaral ___bilang ng mag-aaral na ___bilang ng mag-aaral ___bilang ng mag-aaral na
learners who magpapatuloy pa ng na magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng na magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng
continue to karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay karagdagang pagsasanay
require remediation sa remediation sa remediation sa remediation sa remediation
remediation
E. Which of my Mga istratehiyang Mga istratehiyang Mga istratehiyang Mga istratehiyang Mga istratehiyang
teaching nakatulong: nakatulong: nakatulong: nakatulong: nakatulong:
strategies ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
worked well? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
Why did these ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
work? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of
Poems/Stories Paragraphs/ Paragraphs/ Paragraphs/ Paragraphs/
___ Differentiated Instruction Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Role Playing/Drama ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated
___ Discovery Method Instruction Instruction Instruction Instruction
___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
Why? ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Availability of Materials Why? Why? Why? Why?
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Group member’s ___ Availability of ___ Availability of Materials ___ Availability of ___ Availability of Materials
Cooperation in Materials ___ Pupils’ eagerness to Materials ___ Pupils’ eagerness to
doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
learn ___ Group member’s learn ___ Group member’s
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
Cooperation in doing their tasks Cooperation in doing their tasks
doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
F. What __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ __ Pupils’
difficulties did I __ Colorful IMs behavior/attitude __ Colorful IMs behavior/attitude behavior/attitude
encounter which __ Unavailable Technology __ Colorful IMs __ Unavailable Technology __ Colorful IMs __ Colorful IMs
my principal or Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable __ Unavailable Technology
supervisor help __ Science/ Computer/ Technology __ Science/ Computer/ Technology Equipment (AVR/LCD)
me solve? Internet Lab Equipment (AVR/LCD) Internet Lab Equipment (AVR/LCD) __ Science/ Computer/
__ Additional Clerical works __ Science/ Computer/ __ Additional Clerical works __ Science/ Computer/ Internet Lab
Internet Lab Internet Lab __ Additional Clerical
__ Additional Clerical __ Additional Clerical works
works works

G. What Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
innovation or __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
localized __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
materials did I views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
used/discover __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics __ Recycling of plastics to
which I wish to used as Instructional to be used as be used as Instructional to be used as be used as Instructional
share with other Materials Instructional Materials Materials Instructional Materials Materials
teacher? __ local poetical composition __ local poetical __ local poetical __ local poetical __ local poetical
composition composition composition composition

Inihanda ni: Binigyang Pansin ni:

SHERLY D. TORIO RODEZA M. VILLANUEVA


Teacher III Head Teacher II

You might also like