II. IV.: Ano Ang Tawag Sa Mga Ito? Ano Ang Pangngalan?
II. IV.: Ano Ang Tawag Sa Mga Ito? Ano Ang Pangngalan?
II. IV.: Ano Ang Tawag Sa Mga Ito? Ano Ang Pangngalan?
Filipino 6-Dagohoy/Lapu-Lapu
English 5-Aquino/Luna/Zamora
I. Objectives I. Layunin:
Understand the story given Nagagamit ang mga bagong salitang natutuhan sa
EN5F-Ib-1.6 pagsulat ng sariling komposisyon
I. Reading selection: “Thundering Water” F6PT-Ic-8
by Sally Lee II. Paksang Aralin
Books Paggamit ng Salitang Natutuhan sa Pagsulat ng
Pictures Sariling Komposisyon
Discussion Sanggunian: Internet
II. Procedure Kagamitan: handouts
a. Review
III. Pamamaraan:
Gestures a. Balik-aral
a. Establishing a purpose for the Ipakita ang larawan ng isang pinausukang
lesson isda.
Ask: What is a “dam”? Do you know
some water dams in our country?
What happens when the water dams
overflow?
b. Presentation
Have the pupils read the high frequency Nakatikim ka na ba nito?
words:cabin, valley, trail,water flood. Paano kaya ito ginagawa?
Call on the pupils one by one to read the b. Paglalahad:
words aloud. Ipabasang muli ang
Have them practice reading the word aloud “Pagpapausok”
until they get it right. Ano ang mga salitang hindi mo naunawaan
c. Discussion sa binasang tekstong pang-impormasyon?
Unlocking of Difficultie(Before Talakayin ang kahulugan ng bawat salitang
Reading):Present the words using word babanggitin ng guro.
cards displayed on a pocket chart.Have the Siguraduhing nauunawaan ng bawat isa
pupils read the words aloud. Draw the ang kahulugan ng salita bago tumungo sa
meaning of the words using context clues susunod na salita.
and/or pictures. c. Paghawan ng Balakid
Have the pupils practice reading the Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng
phrases and sentences taken from the talata?
selection until a 95-100% accuracy rate is Ipagamit ang mga salitang pinagtalakayan
achieved. upang makasulat ng isang talata ang bawat
Ask the pupils the words they are familiar mag-aaral.
with and have them use these in sentences d. Pagtatalakay
to check understanding of meaning. Matapos ang inilaang oras, sabihin sa mag-
d. Abstraction aaral na makipagpalit ng papel sa kanilang
Focus Skill/Competency Check: napiling kapareha. Pabigyan ng puna ang
Ask:What do you usually do when you come natapos na sulatin ng bawat isa. Ipasulat
across with the words you cannot read at muli ang sulatin batay sa punang ibinigay
once? ng kapareha.
Tell: You can improve the accuracy level in e. Paglalapat
oral reading by doing the practice indicated Tama ba margin sa kanan at kaliwang
on page 19 of your textbook.. bahagi ng aking papel?
e. Analysis Nabaybay ko ba nang wasto ang lahat ng
mga salita?
Naisulat ko ba nang wasto at may sapat na Ipagawa ang gawain sa LM. Huwag mag-
layo ang mga salita? alinlangan na baguhin ang iyong sagot batay sa
Tama ba ang mga pagkakasulat ko ng mga iyong natutuhan
pangungusap? V. Takdang-Aralin:
Tama ba ang ginamit kong mga bantas? Sa bond paper gumawa ng food
pyramid at kulayan ito.
f. Paglalahat
Isa-isahin ang mga dapat tandaan sa
pagsulat ng talata o sariling komposisyon. June 27, 2019 (Thursday )
IV. Pagtataya:
Sumulat ng isang komposisyon tungkol English 5-Aquino/Luna/Zamora
inyong bakasyon. I. Objectives
Infer the meaning of unfamiliar compound
words on given context clues(synonyms,
antonyms, word parts) and other strategies.
EN5V-Ib-12 and 13
II. Inferring the meaning of unfamiliar
V. Takdang-Aralin: compound words on given context clues
Sumulat ng isang talata na nagpapahiwatig and other strategies.Synonyms
ng pagmamahal sa magulang. Books
Pictures
MAPEH 4- P.E-Gomez Discussion
III. Procedure
I. Layunin: a. Review
1. Describes the different parts of the body and
their movements through enjoyable physical Recap about the story
activities (PE1BM-Ia-b-) b. Establishing a purpose for the
lesson
2. Recognizes the importance of participating in
Have the pupils turn their books on
fun and enjoyable physical activities (PE1PF-Ia-
page 19 and ask them to read the
h-) passage.
II.Paksang Aralin c. Presentation
Ang Physical Activity Pyramid Guide para sa Ask:What kind of compound word is
Batang Filipino wristwatch?
Kagamitan: larawan, aklat d. Discussion
Direct the pupils to the two sentences
III. Pamamaraan: on page 19.
a. Balik-aral Ask: Which word in the first sentence
Itanong kung ano-anong mga gawaing pisikal and second sentence are compound
ang kanilang natatandaan at natutuhan sa words?
Ikatlong Baitang. Talakayin ang halaga nang What kind of compound words
patuloy na paggawa ng mga gawaing pisikal. are halfway and hillcrest?.
b. Paglalahad: e. Abstraction
Ipasagot ang gawaing pampasigla na nasa LM Group the class into five groups and
p.5. Banggitin na lapis lamang ang gamitin sa have them answer “Try and Learn”
pagsagot. on the LM page ____.
Ipaliwanag ang gamit ng Physical Activity f. Analysis
Pyramid Guide para sa Batang Pilipino at kung Ask: What is synonyms?
ano ang maitutulong nito sa kalusugan ng mga IV. Evaluation
mag-aaral na kasalukuyang aktibo at Write the synonym of the following words.
1. Pretty
kasalukuyang hindi gaanong aktibo.
2. Tall
c. Pagtatalakay:
3. Small
Ipasuri sa mga mag-aaral ang kanilang sagot sa
4. Big
Simulan Natin at itanong ang mga sumusunod: 5. Wide
- Aling mga gawain sa tsart ang ginagawa mo na
naaayon sa rekomendasyon ng pyramid? V. Assignment
- Aling mga gawain ang sa tingin mo ay dapat Give atleast 10 examples of synonyms
mong dalasan pa ang paggawa? and use the following words in a
d. Paglalapat sentence.
Alin ang dapat mong bawasan ang dalas ng Filipino 6-Dagohoy/Lapu-Lapu
paggawa? Bakit?
e. Paglalahat I. Layunin:
Bilang mag-aaral, paano mo maipapakita Nagagamit ang Dewey Classification
ang iyong kakayahan at talent nang may System F6EP-Ic-9.3
lakas ng loob? II. Paksang Aralin
IV. Pagtataya Paggamit ng Dewey Classification System
Kagamitan: handouts
totoong halimbawa ng karton ng pagkain na
III. Pamamaraan: may label
a. Balik-aral d. Paglalapat
Ano ang Dewey Classification System? Ano ang dapat tandaan kapag tayo namimili ng
b. Paglalahad: pagkain o bago kainin ang pagkain na pinamili?
Ipangkat ang magaaral. e. Paglalahat
Ipatalakay sa pangkat kung paano ginagamit ang Bakit mahalagang maging mapanuri tayo sa
DCS. Matapos ang inilaang oras, tawagin ang mga pagkain o mga bagay na ating
bawat pangkat upang ibahagi ang kanilang pinamili?
natapos na gawain. IV. Pagtataya
Pagagawin ang bata ng isang tagpo na
c. Paghawan ng Balakid nagpapakita ng matalinong pamimili
Ipabasa: Tanda ng Pagmamahalan Mga V.Takdang-Aralin:
Diptonggo sa Tula at Mahahalagang Tingnan ang mga nakaimbak nyong
Pangyayari sa pagakain kung ito ay
d. Pagtatalakay ligtas pang kainin.
Saan ginagamit ang DCS?
Paano ito ginagamit?
Magpatala ng mga aklat na makukuha sa June 28, 2019 (Friday )
bawat kategoryasa DCS. Ipasulat ang ID ng
aklat at iba pang impormasyon dito. 7:00- 7:30- Flag Ceremony
Dalhin ang mag-aaral sa silid-aklatan.
7:30-10:00- ESP
Obserbahan ang bawat isa kung paano bila
ginamit ang kanilang kaalaman sa DCS. 10:00-2:00
Bigyan ng tulong ang mag-aaral na nakitang
nahihirapan pa sa paggamit nito.
MAPEH- Health/Gomez
I. Layunin:
Demonstrates the ability to interpret the
information
provided in the food label. H4N-Icde- 24
II. Paksang Aralin
Nutrition Facts
Basahin Bago Kainin at Inumin
Kagamitan: larawan, aklat
III. Pamamaraan:
a. Balik-aral
Ano ang Ibig sabihin ng nutrition facts?
Bakit
mahalagang malaman ito
b. Paglalahad:
Pag-usapan ang larawan sa pahina 246 ng LM.
Ipabasa ang talata at magtanong:
Ano kaya ang nangyari sa tinapay?
Ano ang dapat tingnan bago bumili ng tinapay at
mantikilya?Paano natin malalaman kung
ang pagkain ay may ganito impormasyon?
c. Pagtatalakay:
Ano ang ating nakikita sa bawat pakete ng
mga pagkain? Ipakita sa mga bata ang