Jump to content

Loide Augusto

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Loide Augusto
Rayuwa
Haihuwa Luanda, 26 ga Faburairu, 2000 (24 shekaru)
ƙasa Angola
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 
Muƙami ko ƙwarewa wing half (en) Fassara
Tsayi 1.85 m

Loide António Augusto (an haife shi ranar 26 ga watan Fabrairu 2000) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Angola wanda ke taka leda a matsayin winger na ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Portugal ta Mafra da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Angola.[1]

Aikin kulob

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Luanda, [2] Augusto ya buga wasa a Escola de Futebol do Zango kwallon kafa kafin ya koma kulob ɗin Sporting CP a Portugal a shekarar 2018. [3]

A ranar 20 ga Yuni 2022, Augusto ya sanya hannu kan kwangilar shekaru biyu tare da kulob ɗin Mafra.[4]

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasansa na farko na kasa da kasa a Angola a ranar 25 ga watan Maris 2021 a ci 1-0 da Gambia. [2]

Kwallayen kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]
Maki da sakamakon da Angola ta ci ta farko.[ana buƙatar hujja]
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 29 Maris 2021 Estádio 11 de Novembro, Luanda, Angola </img> Gabon 2-0 2–0 2021 neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
  1. "BEM-VINDOS BANJAQUI, DIOGO E LOIDE" [WELCOME BANJAQUI, DIOGO AND LOIDE] (in Portuguese). C.D. Mafra. 20 June 2022. Retrieved 19 February 2023.
  2. 2.0 2.1 "Loide Augusto". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 29 March 2021.
  3. "Loide Augusto" . National Football Teams . Benjamin Strack-Zimmermann. Retrieved 29 March 2021.
  4. "BEM-VINDOS BANJAQUI, DIOGO E LOIDE" [WELCOME BANJAQUI, DIOGO AND LOIDE] (in Portuguese). C.D. Mafra. 20 June 2022. Retrieved 19 February 2023.