Essaid Belkalem
Essaid Belkalem | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Mekla (en) , 1 ga Janairu, 1989 (35 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Aljeriya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Larabci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | centre-back (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 82 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 191 cm |
Essaid Belkalem | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Aljeriya |
Country for sport (en) | Aljeriya |
Sunan asali | إسعيد بلكلام |
Suna | Essaïd (mul) |
Sunan dangi | Belkalem (mul) |
Shekarun haihuwa | 1 ga Janairu, 1989 |
Wurin haihuwa | Mekla (en) |
Harsuna | Larabci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | centre-back (en) |
Work period (start) (en) | 2008 |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Participant in (en) | 2014 FIFA World Cup (en) da 2013 Africa Cup of Nations (en) |
Essaïd Belkalem, ( Larabci: سعيد بلقالم ; (an haife shi a ranar 1 ga Janairun 1989), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Algeria wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga JS Kabylie da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Aljeriya . [1]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin shekarar 2008, an ƙara Belkalem zuwa babbar ƙungiyar JS Kabylie daga ƙaramar ƙungiyar.
A cikin kakar 2009–2010, Belkalem ya buga wasanni 20, inda ya zura ƙwallo ɗaya.[2]
A ranar 18 ga watan Yulin 2010 Belkalem ya zura ƙwallo ɗaya tilo da JS Kabylie ya ci a wasan da suka doke ƙungiyar Masar ta Ismaily a matakin rukuni na gasar cin kofin zakarun nahiyar Afirka ta CAF na 2010 da kai a minti na 75.[3]
A cikin watan Fabrairun 2013, tare da kwangilarsa ta kare a watan Yuni, Belkalem ya ce zai bar JS Kabylie a ƙarshen kakar wasa ta bana don shiga kulob din Turai.[4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Transfert : Essaid Belkalem quitte l'US Orléans, radioalgerie.dz, 6 June 2017
- ↑ "Algeria - E. Belkalem - Profile with news, career statistics and history - Soccerway". int.soccerway.com (in Turanci). Retrieved 27 March 2018.
- ↑ "LDC: Ismaily-JS Kabylie (0–1)". Archived from the original on 20 July 2010. Retrieved 18 July 2010.
- ↑ Walid Z. (5 February 2013). "Belkalem: "C'est ma dernière saison en Algérie"" (in Faransanci). DZfoot. Archived from the original on 24 June 2013. Retrieved 22 June 2013.