Ali Gabr
Ali Gabr | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Tanta, 10 ga Janairu, 1989 (35 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Misra | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Larabci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 90 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 193 cm |
Ali Gabr Gabr Mossad[1] ( Larabci: علي جبر جبر مسعد ; an haife shi 1 ga watan Janairun 1989),[2] ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Masar wanda ke taka leda a ƙungiyar Pyramids ta Premier League da kuma ƙungiyar Masar ta ƙasa a matsayin mai tsaron baya .[3]
Aikin kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Zamalek SC
[gyara sashe | gyara masomin]Gabr ya ƙulla yarjejeniya da Zamalek a watan Yunin 2014. Ƙwallon da ya yi ya sa aka zaɓe shi a cikin tawagar ƙasar Masar. Zamalek ya lashe gasar Premier ta Masar 2014-2015.
West Bromwich Albion
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 29 ga Janairun 2018, Gabr ya koma West Bromwich Albion a kan yarjejeniyar lamuni ta watanni shida da ta kai Yuro 500,000 tare da zaɓin Yuro miliyan 2.5 don siya a ƙarshen kakar wasa tare da Zamalek yana riƙe da kashi 10% na siyarwa.[4]
Dala
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 10 ga watan Yulin 2018, Gabr ya shiga Pyramids bayan West Bromwich ta ki amincewa da zabin shiga mai tsaron gida a kan yarjejeniyar dindindin.[5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Ali Gabr: Player details". Confederation of African Football. Archived from the original on 18 February 2018. Retrieved 18 February 2018.
- ↑ "2018 FIFA World Cup Russia: List of players: Egypt" (PDF). FIFA. 17 June 2018. p. 9. Archived from the original (PDF) on 19 June 2018. Retrieved 17 June 2018.
- ↑ "Ali Gabr". FootballDatabase.
- ↑ Marwan Ahmed (27 January 2018). "Ali Gabr travels to England to finalize West Brom move".
- ↑ "Pyramids complete signing of West Brom defender Ali Gabr". Goal.com. 10 July 2018. Retrieved 12 July 2018.